Skip to main content

YANGA KUWAKOSA WACHEZAJI MUHIMU DABI YA KARIAKOO

Kuelekea mchezo wa Dabi ya Kariakoo unaotarajiwa kuchezwa Oktoba 10 mwaka 2026, Yanga SC inakabiliwa na changamoto ya kukosa wachezaji wake wengi muhimu katika maandalizi ya kuelekea mchezo huo kutokana na wachezaji hao kuitwa kwenye timu zao za taifa. Takribani wachezaji 15 wa Yanga wako kwenye timu mbalimbali za taifa wakati kikosi kikianza maandalizi ya mchezo huo baada ya mapumziko ya kimataifa.

YANGA KUWAKOSA WACHEZAJI MUHIMU DABI YA KARIAKOO
Studio Narration JAMBO FM

YANGA KUWAKOSA WACHEZAJI MUHIMU DABI YA KARIAKOO

0:00 --:--

Kuelekea mchezo wa Dabi ya Kariakoo unaotarajiwa kuchezwa Oktoba 10 mwaka 2026, Yanga SC inakabiliwa na changamoto ya kukosa wachezaji wake wengi muhimu katika maandalizi ya kuelekea mchezo huo kutokana na wachezaji hao kuitwa kwenye timu zao za taifa. Takribani wachezaji 15 wa Yanga wako kwenye timu mbalimbali za taifa wakati kikosi kikianza maandalizi ya mchezo huo baada ya mapumziko ya kimataifa.

Miongoni mwa wachezaji hao ni Ibrahim Bacca, Bakari Mwamnyeto, Mohamed Hussein, Mudathir Yahya, Selemani Mwalimu, Hussein Masalanga na Mohamed Mussa wanaoitumikia Tanzania. Wengine ni Djigui Diarra wa Mali, Peter Shalulile wa Namibia, Duke Abuya wa Kenya, Albert Kangwanda wa Zambia pamoja na Housseine Zakouani wa Comoro. Yanga pia imetoa wachezaji kwenye timu za vijana ambao nao wamekuwa kwenye majukumu ya kimataifa.

Hali hiyo imeifanya Yanga kuanza maandalizi bila kuwa na kikosi chake kizima huku Simba ikiwa na idadi ndogo zaidi ya wachezaji walioondoka kwenda kwenye timu za taifa. Kwa upande wa Simba wachezaji walioitwa kwenye timu kubwa za taifa ni Yusuph Kagoma, Morice Abraham na Nathaniel Chilambo kwa Tanzania, Inno Jospin Loemba kwa Congo Brazzaville pamoja na kipa Djibrilla Kassali wa Niger. Simba pia imekuwa na wachezaji kwenye timu za vijana.

 Kwa upande wake Mohamed Hussein maarufu Mmachinga ambaye ni mchezaji wa zamani wa Yanga na mmoja wa washambuliaji waliowahi kuacha alama kubwa katika historia ya ligi kuu Tanzania bara kwani anashikilia rekodi ya kufunga mabao mengi zaidi katika msimu mmoja wa ligi hiyo baada ya kufunga mabao 26 akiwa Yanga mwaka 1999, rekodi ambayo bado haijavunjwa huku Abdallah Juma wa Mtibwa Sugar akikaribia mwaka 2006 baada ya kufunga mabao 25.

Akizungumzia hali ya Yanga kukosa wachezaji wengi kutokana na majukumu ya timu za taifa, Mmachinga amesema jambo hilo haliwezi kuwa tatizo kubwa kwa Yanga wala Simba kwa sababu wachezaji wanaokwenda kwenye timu za taifa hawaendi kukaa bila kufanya mazoezi. Kwa mujibu wa mtazamo wake, wachezaji hao wanaendelea na programu za mazoezi pamoja na kushiriki michezo yenye ushindani hivyo wanabaki katika hali nzuri ya kimwili.

“Hili suala halitoviathiri vilabu vyote viwili. Wachezaji wanapokuwa kwenye timu za taifa wanaendelea na mazoezi na wanapata michezo yenye ushindani. Kwa hiyo wanaendelea kuwa fit kama ambavyo wangekuwa kwenye vilabu vyao. Wanapata mazoezi ya kutosha na wanacheza mechi zenye ushindani.”

Mtazamo huo unaifanya changamoto ya Yanga kuonekana zaidi katika suala la kuwaweka pamoja wachezaji wake kuliko suala la kupoteza utimamu wa mwili. Wachezaji wanaokuwa kwenye timu za taifa wanaendelea na programu zao za mazoezi na baadhi yao wanapata nafasi ya kucheza mechi za kimataifa. Hivyo watakaporejea katika klabu yao kazi kubwa itakuwa kuwaunganisha tena na mfumo wa timu na kuhakikisha wanaingia kwenye mpango wa kocha kwa muda mfupi uliobaki kuelekea dabi.

Historia ya Yanga pia inatoa mfano ambao Mmachinga anaweza kuutumia kuonyesha kwamba kuitwa kwa wachezaji wengi kwenye timu za taifa si jambo geni katika klabu hiyo. Katika moja ya vipindi alipokuwa bado mchezaji wa Yanga, klabu hiyo iliwahi kuwa na wachezaji wengi waliokwenda kwenye majukumu ya timu zao za taifa lakini baada ya kurejea waliendelea na ushindani wa ligi na baadaye Yanga ikaifunga Simba mabao 2 kwa 0. Rekodi za kihistoria zinaonyesha kuwa Yanga iliifunga Simba 2 kwa 0 tarehe 29 Agosti 1999 huku moja ya mabao likifungwa na mwenyewe Mmachinga dakika ya 71.

Kwa sasa Yanga inaingia kwenye dabi ikiwa imeanza msimu kwa matokeo mazuri. Timu hiyo imeshinda michezo yote sita ya mwanzo na imekusanya pointi 18 huku ikiwa imefunga mabao 16 na kuruhusu mawili pekee. Simba nayo ina pointi 18 baada ya michezo sita na imefunga mabao 11 huku ikiruhusu mawili.

Kwa upande wa Simba, muda wa maandalizi umekuwa tofauti kwa sababu sehemu kubwa ya kikosi chake iliyobaki imeweza kufanya kazi pamoja wakati wa mapumziko ya kimataifa. Simba pia imeweka timu kambini Afrika Kusini ambapo imeendelea na mazoezi na maandalizi yake kuelekea ratiba ya Oktoba. Hali hiyo inatoa picha ya maandalizi yenye mazingira tofauti kwa timu hizo mbili kabla ya kukutana kwenye mchezo huo.

Lakini kwa mujibu wa Mmachinga, uwepo wa wachezaji wengi wa Yanga kwenye timu za taifa haupaswi kutafsiriwa moja kwa moja kuwa klabu hiyo imepata hasara katika maandalizi. Wachezaji hao bado wanapata mazoezi na ushindani wa kimataifa na jambo muhimu litakuwa namna watakavyorejea kuungana na wenzao kabla ya mchezo.

Dabi ya Oktoba 10 inawakutanisha Yanga na Simba katika mazingira ambayo kila upande una changamoto zake za maandalizi. Yanga inalazimika kusubiri kurejea kwa kundi kubwa la wachezaji wake wa kimataifa huku Simba ikiwa imeweza kufanya kazi kwa muda mrefu zaidi na sehemu kubwa ya kikosi chake. Hata hivyo, historia ambayo Mmachinga ameitaja inaonyesha kuwa kuwa na wachezaji wengi kwenye timu za taifa si lazima kuwe kikwazo cha kufanya vizuri katika Dabi ya Kariakoo.

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.