Skip to main content

UNODC YATOA SHUKRANI KWA POLISI WA MAJINI NCHINI KWA KUPAMBANA NA UHALIFU BAHARINI

Ushirikiano kati ya Ofisi ya Umoja wa Mataifa ya Kupambana na Dawa za Kulevya na Uhalifu UNODC na Polisi ya Majini Tanzania umeanza kuleta mafanikio makubwa katika mapambano dhidi ya uhalifu baharini, amesema mkufunzi mwandamizi wa UNODC.

UNODC YATOA SHUKRANI KWA POLISI WA MAJINI NCHINI KWA KUPAMBANA NA UHALIFU BAHARINI

Ushirikiano kati ya Ofisi ya Umoja wa Mataifa ya Kupambana na Dawa za Kulevya na Uhalifu UNODC na Polisi ya Majini Tanzania umeanza kuleta mafanikio makubwa katika mapambano dhidi ya uhalifu baharini, amesema mkufunzi mwandamizi wa UNODC.

Mkufunzi huyo, Andres Reyes kutoka Colombia, ametoa kauli hiyo jijini Mwanza wakati wa kufunga mafunzo ya wiki nne kwa maafisa wa polisi ya majini.

Reyes amesema mafunzo ya "Maritime Boarding, Search, and Seizure Operations" yalilenga kuimarisha ujuzi wa maafisa kupambana na vitendo vya magendo, uvuvi haramu, usafirishaji wa silaha haramu na uhalifu mwingine wa kimataifa katika mipaka ya maji ya nchi.

Mafunzo hayo yalijumuisha nadharia na vitendo ili kuboresha weledi na kuhakikisha usalama thabiti wa mipaka ya maji.

Akipongeza ushirikiano huo, Reyes ambaye hii ni ziara yake ya tatu Mwanza, alisema Tanzania bado ni nchi salama na thabiti licha ya changamoto za uhalifu duniani. Aliahidi kuendelea kutoa mafunzo ya kitaalamu kwa polisi ya majini na vyombo vingine vya usalama.

Kwa niaba ya Kamanda wa Polisi Mkoa wa Mwanza, Kamishna Msaidizi wa Polisi ACP Frolence Mwenda alifunga mafunzo hayo na kuthibitisha wahitimu 10. ACP Mwenda alisisitiza kuwa jeshi la polisi litaendelea kuwajengea uwezo maafisa wake ili kukabiliana na wahalifu wanaobadilika kimkakati.

Naye Mkuu wa Kitengo cha Polisi ya Majini Mkoa wa Mwanza, M Superintendent wa Polisi SP Wenceslaus Muchunguzi, alisema ujuzi mpya utaboresha upekuzi, ukamataji wa watuhumiwa ndani ya vyombo vya majini na ukusanyaji wa ushahidi wa kisheria.

Mmoja wa wahitimu, Koplo Msaidizi wa Polisi wa Kike WP Zainabu, alishukuru uongozi kwa fursa hiyo. Alisema wamejifunza mbinu za kisasa za uokoaji, mawasiliano ya kimbinu na upekuzi wa meli wakati wa dharura – ujuzi ambao utakuwa msaada mkubwa katika utekelezaji wa majukumu yao ya kila siku.

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.