Skip to main content

TUME YA UCHUNGUZI MATUKIO YA KIJINAI OKTOBA 29 YAUNDWA

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, ameunda Tume ya Uchunguzi wa Kijinai wa Matukio ya Ghasia ya Wakati na Baada ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025.

TUME YA UCHUNGUZI MATUKIO YA KIJINAI OKTOBA 29 YAUNDWA
Studio Narration JAMBO FM

TUME YA UCHUNGUZI MATUKIO YA KIJINAI OKTOBA 29 YAUNDWA

0:00 --:--

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan, ameunda Tume ya Uchunguzi wa Kijinai wa Matukio ya Ghasia ya Wakati na Baada ya Uchaguzi Mkuu wa Mwaka 2025.

Rais Samia ameunda Tume hiyo ikiwa ni utekelezaji wa mapendekezo ya Tume ya Rais ya Kuchunguza Matukio ya Uvunjifu wa Amani yaliyotokea wakati na baada ya Uchaguzi Mkuu wa Oktoba, 2025 kwa kuzingatia mamlaka aliyonayo chini ya Sheria ya Tume za Uchunguzi, Sura ya 32.

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan.

​Tume hiyo inaundwa na Shabani Ally Lila, Jaji wa Mahakama ya Rufani ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ambqye ameteuliwa kuwa Kamishna na Mwenyekiti wa Tume.

Walioteuliwa kuwa Makamishna wa Tume hiyo ni pamoja na (i) Jaji Mstaafu wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Gad John Mjemmas (ii) Jaji Mstaafu wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Awadh Mohamed Bawazir na (iii) Jaji Mstaafu wa Mahakama Kuu ya Tanzania, Aishieli Nelson Sumari.

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.