Skip to main content

TUME: ASKARI 16 WALIUAWA OKTOBA 29

Tume ya uchunguzi wa ghasia, wakati na baada ya uchaguzi wa Oktoba 29, 2025, imebaini askari 16 wa vyombo mbalimbali vya ulinzi na usalama waliuawa katika matukio hayo ya mwaka jana.

TUME: ASKARI 16 WALIUAWA OKTOBA 29

Tume ya uchunguzi wa ghasia, wakati na baada ya uchaguzi wa Oktoba 29, 2025, imebaini askari 16 wa vyombo mbalimbali vya ulinzi na usalama waliuawa katika matukio hayo ya mwaka jana.

Mwenyekiti wa tume hiyo, Jaji Othman Chande ameyasema hayo leo, Alhamisi Aprili 23, 2026 alipozungumza wakati wa kukabidhi ripoti yake mbele ya Rais Dkt Samia Suluhu Hassan.

Amesema idadi hiyo ya vifo vya askari ni sawa na asilimia 3.1, huku askari 120 hadi Machi mwaka huu, walikuwa katika vituo vya kutolea huduma za afya wakipatiwa huduma.

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.