Skip to main content

RUTO: MAADUI WA TANZANIA NA KENYA NI UMASIKINI, UKOSEFU WA AJIRA

Rais wa Kenya, William Ruto, amehimiza kuwapo kwa mshikamano mkubwa wa kikanda kati ya Tanzania na Kenya, huku akiwataja maaduia wakubwa wa nchi hizo ni umasikini na ukosefu wa ajira.

RUTO: MAADUI WA TANZANIA NA KENYA NI UMASIKINI, UKOSEFU WA AJIRA
Studio Narration JAMBO FM

RUTO: MAADUI WA TANZANIA NA KENYA NI UMASIKINI, UKOSEFU WA A...

0:00 --:--

Rais wa Kenya, William Ruto, amehimiza kuwapo kwa mshikamano mkubwa wa kikanda kati ya Tanzania na Kenya, huku akiwataja maaduia wakubwa wa nchi hizo ni umasikini na ukosefu wa ajira.

amesema tofauti kubwa za nchi hizo mbili si tofauti za kisiasa au za kitaifa, bali ni matatizo ya kijamii na kiuchumi.

Akihutubia Bungeni leo Aprili 5, 2026 jijini Dodoma, Rais Ruto amesema kwamba wananchi wa Afrika Mashariki wanapaswa kuhamisha mtazamo kutoka kwenye mgawanyiko na kuelekeza nguvu katika kushughulikia tatizo la ukosefu wa ajira na umasikini.

Rais wa Kenya, William Ruto.

“Tunao maadui wengi, lakini maadui wetu si Watanzania wala Wakenya. Maadui wetu ni ukosefu wa ajira na umasikini. Kenya na Tanzania zinategemeana,” amesema Ruto katika hotuba iliyopokelewa kwa makofi na wabunge.

Kiongozi huyo wa Kenya amesisitiza kwamba ustawi wa Taifa moja katika eneo hili umefungamana kwa karibu na mafanikio ya majirani zake, akibainisha kuwa ushirikiano wa kiuchumi ndio msingi wa maendeleo endelevu ya Afrika Mashariki.

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.