Nahodha wa timu ya taifa ya Ureno, Cristiano Ronaldo, ameondoka ghafla katika kambi ya timu hiyo siku chache kabla ya mchezo wa UEFA Nations League dhidi ya Denmark, hatua iliyozua taharuki kubwa miongoni mwa mashabiki na wadau wa soka duniani. Nyota huyo mwenye umri wa miaka 41 alitangaza uamuzi huo kupitia taarifa aliyochapisha kwenye mitandao ya kijamii, huku akiahidi kuwa atafichua sababu halisi zilizomfanya aondoke kwa wakati unaofaa.

Taarifa ya Ronaldo imekuja wakati kukiwa na mjadala mkubwa kuhusu nafasi yake ndani ya kikosi cha Ureno baada ya kutocheza katika ushindi wa mabao 2-1 dhidi ya Norway mwishoni mwa wiki iliyopita. Tangu mchezo huo, mshambuliaji huyo hakushiriki mazoezi ya pamoja na wachezaji wenzake jambo lililochochea uvumi wa kuwepo kwa sintofahamu kati yake na kocha Jorge Jesus.
Katika ujumbe wake Ronaldo alisema amefikia uamuzi wa kuondoka kambini baada ya mazungumzo na rais wa Shirikisho la Soka la Ureno, lakini hakutaka kueleza kwa kina kilichotokea. Badala yake, alisisitiza kuwa atazungumza na wananchi wa Ureno baadaye na kueleza ukweli wote kuhusu sababu zilizomfanya kuchukua hatua hiyo ambayo imegeuka kuwa gumzo kubwa ndani ya soka la Ulaya.
Dakika chache kabla ya tangazo la Ronaldo, kocha Jorge Jesus alikuwa amethibitisha kuwa hakuwa na mpango wa kumtumia nyota huyo katika kikosi cha kwanza kitakachocheza dhidi ya Denmark. Kocha huyo alisema mshambuliaji Gonçalo Ramos ndiye aliyepangwa kuanza katika safu ya ushambuliaji, huku akisisitiza kuwa maamuzi yote ya kikosi yanafanywa na benchi la ufundi na kwamba hakuna mchezaji aliye juu ya maamuzi hayo.

Jesus alikanusha vikali taarifa zinazozungumzia mgogoro kati yake na Ronaldo, akieleza kuwa uhusiano wao bado ni mzuri. Hata hivyo, alikiri kuwa alimfahamisha Ronaldo kuwa angeweza kupata nafasi ya kucheza dhidi ya Norway kabla ya kubadilisha uamuzi wake kutokana na mwenendo wa mchezo. Aidha, alikubali kuwa kumfanya Ronaldo afanye mazoezi ya kujiandaa kuingia uwanjani kwa muda mrefu halafu asitumiwe kabisa ni jambo ambalo lingeweza kumkera mchezaji yeyote.
Kwa zaidi ya miongo miwili, Ronaldo amekuwa sura ya mafanikio ya soka la Ureno. Mbali na kuwa mfungaji bora wa muda wote wa timu hiyo na wa soka la kimataifa kwa ujumla akiwa na mabao 146, pia ameiongoza nchi yake kutwaa ubingwa wa Euro 2016 na UEFA Nations League mwaka 2019. Hadi sasa bado anaendelea kufukuzia rekodi ya kufikisha mabao 1,000 katika maisha yake ya soka, jambo ambalo halijawahi kufikiwa na mchezaji yeyote katika enzi ya kisasa.
Wakati Shirikisho la Soka la Ureno likisisitiza kuwa maandalizi ya timu yanaendelea kama kawaida kuelekea mchezo dhidi ya Denmark, macho ya mashabiki wengi yameendelea kuelekezwa kwa Ronaldo. Wengi wanasubiri kwa hamu kusikia maelezo yake kamili ili kujua kama tukio hilo ni tofauti ya kawaida ndani ya timu au ishara ya mabadiliko makubwa katika hatua za mwisho za safari ya mmoja wa wachezaji wakubwa zaidi kuwahi kuicheza mchezo wa soka.
Discussion
Reader comments
0 contributions