Skip to main content

MWANZA MWENYEJI MAADHIMISHO YA KWANZA SIKU YA ZIWA VICTORIA

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Said Mtanda amesema Mkoa wa Mwanza utakuwa mwenyeji wa Maadhimisho ya Kwanza ya Siku ya Ziwa Victoria yatakayofanyika kuanzia Mei 18 hadi 21, 2026 katika Viwanja vya Nane Nane Nyamhongolo, Wilaya ya Ilemela.

MWANZA MWENYEJI MAADHIMISHO YA KWANZA SIKU YA ZIWA VICTORIA
Studio Narration JAMBO FM

MWANZA MWENYEJI MAADHIMISHO YA KWANZA SIKU YA ZIWA VICTORIA

0:00 --:--

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Said Mtanda amesema Mkoa wa Mwanza utakuwa mwenyeji wa Maadhimisho ya Kwanza ya Siku ya Ziwa Victoria yatakayofanyika kuanzia Mei 18 hadi 21, 2026 katika Viwanja vya Nane Nane Nyamhongolo, Wilaya ya Ilemela.

Akizungumza Mei 17, 2026 na Waandishi wa Habari ofisini kwake, RC Mtanda amesema maadhimisho hayo yanalenga kuhamasisha uhifadhi wa Ziwa Victoria pamoja na matumizi endelevu ya rasilimali zake kwa maendeleo ya kijamii na kiuchumi.

Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, Said Mtanda.

Amesema Siku ya Ziwa Victoria imeanzishwa kufuatia azimio la Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) kupitia Kamisheni ya Bonde la Ziwa Victoria (LVBC), ambapo Mei 21 ya kila mwaka itakuwa siku maalum ya kutambua mchango wa ziwa hilo kwa nchi wanachama.

Kadhalika ameeleza ziwa Victoria lina ukubwa wa kilomita za mraba 68,800 ambapo Tanzania inamiliki asilimia 51, Uganda asilimia 43 na Kenya asilimia 6. Zaidi ya wananchi milioni 45 wanategemea ziwa hilo kupitia shughuli za uvuvi, usafirishaji, utalii, kilimo na uzalishaji wa umeme.

Kauli mbiu ya mwaka huu ni: "Maji Yetu, Mustakabali Wetu: Tuungane kwa Uendelevu wa Bonde la Ziwa Victoria," ikisisitiza umuhimu wa ushirikiano wa kikanda katika kulinda mazingira na kukuza uchumi wa buluu.

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.