Skip to main content

MRITHI WA LIONEL MESSI ARGENTINA APATIKANA

Baada ya zaidi ya miaka 20 ya kuitumikia Argentina, Lionel Messi ameacha urithi mkubwa ambao huenda ukachukua miaka mingi kuufikia. Kufuatia kustaafu kwake soka la kimataifa mwezi Agosti 2026, kocha Lionel Scaloni ametangaza kuwa beki Cristian "Cuti" Romero ndiye atakayerithi kitambaa cha unahodha wa Albiceleste katika enzi mpya ya timu hiyo.

MRITHI WA LIONEL MESSI ARGENTINA APATIKANA
Studio Narration JAMBO FM

MRITHI WA LIONEL MESSI ARGENTINA APATIKANA

0:00 --:--

Baada ya zaidi ya miaka 20 ya kuitumikia Argentina, Lionel Messi ameacha urithi mkubwa ambao huenda ukachukua miaka mingi kuufikia. Kufuatia kustaafu kwake soka la kimataifa mwezi Agosti 2026, kocha Lionel Scaloni ametangaza kuwa beki Cristian "Cuti" Romero ndiye atakayerithi kitambaa cha unahodha wa Albiceleste katika enzi mpya ya timu hiyo.

Akizungumza na waandishi wa habari, Scaloni alisema Romero alikuwa tayari miongoni mwa viongozi wakuu wa kikosi baada ya Messi na Nicolás Otamendi, jambo lililomfanya kuwa chaguo la asili kurithi nafasi hiyo. Pia alibainisha kuwa Emiliano Martínez na Lautaro Martínez watakuwa sehemu ya safu ya viongozi wa timu.

Kuondoka kwa Messi kunafunga moja ya sura kubwa zaidi katika historia ya soka la Argentina. Nahodha huyo aliiongoza nchi yake kutwaa Kombe la Dunia la 2022, mataji mawili ya Copa América na kuifanya Argentina kuwa moja ya timu zilizotawala soka la kimataifa katika miaka ya karibuni. Mbali na mataji, Messi ameondoka akiwa mfungaji bora wa muda wote wa Argentina akiwa na mabao 125 katika mechi 207 za kimataifa.

Lakini mchango wa Messi haukuishia kwenye mabao na mataji pekee. Kwa miaka mingi alikuwa nembo ya matumaini ya taifa hilo, mchezaji ambaye mara nyingi aliibeba timu mabegani mwake katika nyakati ngumu. Wachambuzi wengi wanaamini kuwa jambo gumu zaidi kwa Argentina si kutafuta mchezaji mwingine mwenye kipaji kama chake, bali kuziba pengo la ushawishi wake ndani na nje ya uwanja.

Hata hivyo, Scaloni anaamini Argentina ina wachezaji wa kutosha kuendeleza mafanikio hayo. Kocha huyo amesema hatatafuta mtu mmoja wa kuchukua nafasi ya Messi, bali atajenga mfumo wa uongozi wa pamoja unaojumuisha Romero, Martínez, Lautaro na nyota wengine chipukizi wanaoibukia.

Enzi baada ya Messi zinatarajiwa kuwa tofauti. Argentina inaweza kucheza kwa mtindo wa pamoja zaidi badala ya kutegemea ubora wa mchezaji mmoja. Hata hivyo, ukweli unabaki kuwa hakuna anayetarajiwa kuwa "Messi mpya". Badala yake, Albiceleste italazimika kujenga utambulisho mpya huku ikijaribu kuendelea kuwa miongoni mwa mataifa makubwa ya soka duniani.

Kwa sasa, jukumu hilo limekabidhiwa kwa Cristian Romero, beki shupavu ambaye sasa anabeba matumaini ya kuiongoza Argentina katika sura mpya baada ya kuhitimishwa kwa zama za mmoja wa wachezaji wakubwa zaidi kuwahi kutokea katika historia ya mchezo huo.

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.