Skip to main content

HIFADHI YA MSITU LUBAGA YAZINDULIWA KUTANGAZA UTALII WA IKOLOJIA

Na Eunice Kanumba – Shinyanga.

HIFADHI YA MSITU LUBAGA YAZINDULIWA KUTANGAZA UTALII WA IKOLOJIA

Na Eunice Kanumba – Shinyanga.

Katika kukuza utalii mkoa wa Shinyanga kupitia wakala wa misitu (TFS), umezindua rasimi  utalii wa ikolojia ili kuvutia watalii na kuongeza pato  kwa serikali kupitia utalii  baada ya kukamilika  kwa  Kituo cha Utalii Ikolojia (Ecotourism) katika Msitu wa Hifadhi wa Lubaga, mradi unaotarajiwa  kuchochea watalii wengi wa ndani na  nje ya mkoa na kuchechemua uchumi wa wananchi wa mkoa huo kwa kuzalisha ajira kupitia kituo hicho.

Akizungumza katika  uzinduzi huo kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa wa Shinyanga, Mkuu wa Wilaya ya Kahama, Frank Nkinda amewataka wananchi kukitumia kituo hicho kwani uzinduzi wa kituo hicho ni hatua muhimu katika katika kuinua uchumi wa mkoa wa Shinyanga na kwamba tukio hilo si uzinduzi wa eneo la utalii pekee, bali ni hatua ya kuonyesha namna ambavyo rasilimali za asili zinaweza kubadilishwa kuwa fursa za maendeleo ya kiuchumi, ajira, elimu na burudani kwa jamii.

Amesema kwa muda mrefu watu wengi wamekuwa wakihusisha utalii na mbuga za wanyama, milima na fukwe za bahari, lakini Msitu wa Hifadhi wa Lubaga unaonyesha kuwa hata Shinyanga ina hazina kubwa ya utalii wa mazingira inayostahili kutambulika, kuendelezwa na kutembelewa na watu kutuliza akili zao kwa kufanya utalii wa ndani.

"Mkoa wa Shinyanga unaendelea kupiga hatua katika kuendeleza utalii wa ndani kwa kutumia rasilimali zilizopo. Hii ni fursa muhimu kwa wananchi wetu kujifunza kuwa utalii haupo mbali; unaweza kuanzia hapa hapa nyumbani kwetu," amesema Nkinda.

Nkinda amewataka wananchi, shule, vyuo, taasisi, makampuni na familia kutumia Msitu wa Lubaga kwa shughuli za elimu, mapumziko na burudani, akisisitiza kuwa maeneo ya asili yanasaidia pia kupunguza msongo wa mawazo na kujenga afya ya mwili na akili.

Aidha, amewahimiza  vijana kutumia fursa zinazotokana na utalii wa mazingira kujiajiri kupitia huduma za wageni, biashara ndogo ndogo, ufugaji wa nyuki na shughuli nyingine zinazohusiana na uhifadhi wa mazingira.

Akisoma risala  katika hafla ya uzinduzi wa msitu huo, Mhifadhi Mwandamizi wa Misitu TFS Wilaya ya Shinyanga, Fabian Balele, amesema  kituo hicho kimejengwa kwa kuzingatia misingi ya uhifadhi, ambapo hakuna mti uliokatwa wakati wa utekelezaji wa mradi huo, kwani miundombinu yote imewekwa katika maeneo yasiyoharibu mfumo wa ikolojia wa msitu.

Balele amesema kituo hicho tayari kinatoa huduma mbalimbali za utalii ikiwemo utalii wa baiskeli, matembezi ya misituni, maeneo maalumu ya kupiga picha, ukumbi wa mikutano, maeneo ya kupiga kambi (Camping Sites), maeneo ya picnic pamoja na eneo maalumu la  wapendao yaani Special Moments Corner kwa shughuli za kuvishana pete za uchumba  na matukio mengine ya kijamii.

Ameongeza kuwa ndani ya msitu huo pia kuna shughuli za ufugaji wa nyuki zinazowezesha wageni kujifunza kuhusu Utalii wa Nyuki (Apitourism), sambamba na elimu ya uhifadhi wa mazingira, utunzaji wa miti na mimea tiba.

Amesema TFS inaendelea na mipango ya kupanua kituo hicho kwa kujenga mabwawa ya kuogelea (Swimming Pools), bustani ya wanyama, viwanja vya michezo kama mpira wa kikapu, mpira wa pete na mpira wa wavu, ukumbi mkubwa wa shughuli mbalimbali, eneo la mazoezi (Gym) pamoja na michezo ya watoto ili kukifanya Lubaga kuwa kitovu cha utalii wa mazingira katika Kanda ya Ziwa.

Mwakilishi wa Kamanda wa TFS Kanda ya Magharibi, Aloyce Kilemwa amefafanua kuwa mradi huo unalenga kuongeza thamani ya misitu ya hifadhi kupitia utalii wa mazingira unaotekelezwa kwa njia endelevu, huku ukihakikisha uhifadhi wa mazingira unaendelea kupewa kipaumbele na kwamba  kupitia utalii huo, jamii na Serikali zitanufaika kiuchumi sambamba na kulindwa kwa mfumo wa ikolojia wa Msitu wa Lubaga kwa manufaa ya vizazi vya sasa na vijavyo.

Nao baadhi ya wananci waliojitokeza katika hafla ya uzinduzi wa kituo hicho  wameipongeza wakala wa misitu TFS kwa hatua hiyo na kuanisha kuwa sasa mkoa wa Shinyanga utakwenda kuchangamka na kuinuka kiuchumi kupitia watalii watakaowasili katika kituo hicho kwa ajili ya utalii wa ikolojia na mambo ya asili.

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.