Skip to main content

BULAYA AISHAURI SERIKALI KUWA NA NIDHAMU YA MATUMIZI FEDHA ZA UMMA

Mbunge wa Bunda Mjini, Ester Bulaya amesema Serikali inapaswa kuongeza nidhamu ya matumizi ya fedha za umma, kwa kupunguza matumizi ya magari yanayotumia mafuta kwa kiwango kikubwa kama V8, ili fedha zaidi zielekezwe kwenye miradi ya maendeleo.

BULAYA AISHAURI SERIKALI KUWA NA NIDHAMU YA MATUMIZI FEDHA ZA UMMA

Mbunge wa Bunda Mjini, Ester Bulaya amesema Serikali inapaswa kuongeza nidhamu ya matumizi ya fedha za umma, kwa kupunguza matumizi ya magari yanayotumia mafuta kwa kiwango kikubwa kama V8, ili fedha zaidi zielekezwe kwenye miradi ya maendeleo.

Bulaya ameyasema hayo Bungeni jijini Dodoma, wakati akichangia Bajeti ya Serikali hii leo Juni 16, 2026 na kuongeza kuwa, bajeti inayotarajiwa kupitishwa ina kiwango kikubwa cha kujitegemea kwa zaidi ya asilimia 74, jambo linalohitaji umakini katika ukusanyaji wa mapato na udhibiti wa matumizi.

Mbunge wa Bunda Mjini, Ester Bulaya.

Amesema, "Tanzania inapaswa kujiandaa kukabiliana na changamoto za kiuchumi zinazoweza kujitokeza kadri Nchi inavyoendelea kujitegemea zaidi kifedha, huku akisisitiza umuhimu wa uwajibikaji kwa watendaji wa Serikali."

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.