Skip to main content

AGIZO LA WAZIRI MKUU HUDUMA YA MAJI MASHULENI LIFUATILIWE - DC JAMILA

Na Daniel Gahu - Katavi.

AGIZO LA WAZIRI MKUU HUDUMA YA MAJI MASHULENI LIFUATILIWE - DC JAMILA

Na Daniel Gahu - Katavi.

Mkuu wa Wilaya ya Mpanda, Jamila Yusuph, ameliagiza Baraza la Madiwani la Halmashauri ya Manispaa ya Mpanda pamoja na watendaji wa Serikali kuhakikisha maagizo ya Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mwigulu Lameck Nchemba, kuhusu upatikanaji wa maji safi na salama katika taasisi za shule yanafuatiliwa na kutekelezwa kwa wakati.

Mkuu huyo wa Wilaya ametoa agizo hilo wakati akizungumza katika kikao cha Baraza la Madiwani kilichofanyika katika ukumbi wa Ofisi ya Mkurugenzi wa Manispaa ya Mpanda, ambapo amesisitiza umuhimu wa viongozi na watendaji wa Serikali kuwa na ufuatiliaji wa karibu wa utekelezaji wa maagizo ya Serikali.

Kwa mujibu wa DC Jamila, utekelezaji wa agizo hilo unahitaji ushirikiano wa karibu kati ya watendaji wa Serikali na madiwani, hasa kwa kuzingatia wajibu wa madiwani wa kufuatilia maendeleo na changamoto zinazowakabili wananchi katika kata zao.

Amesema upatikanaji wa maji safi na salama katika shule ni suala la msingi linalogusa afya, usalama na ustawi wa wanafunzi pamoja na walimu, hivyo halipaswi kuishia katika kutoa taarifa pekee, bali linahitaji hatua za utekelezaji na ufuatiliaji wa mara kwa mara.

Katika kikao hicho, Baraza la Madiwani pia limemtaka Mkurugenzi wa Manispaa ya Mpanda kuchukua hatua za haraka kukabiliana na changamoto ya uhaba wa madawati inayodaiwa kuzikabili shule nyingi za msingi ndani ya Manispaa hiyo.

Madiwani wameeleza kuwa hali hiyo inahitaji kupewa kipaumbele kutokana na umuhimu wa kuwawezesha wanafunzi kupata mazingira bora ya kujifunzia.

Baraza limehoji pia hali hiyo ikizingatiwa kuwa Mkoa wa Katavi una utajiri wa misitu yenye miti ambayo inaweza kutoa malighafi kwa ajili ya uzalishaji wa mbao na hatimaye kusaidia katika utengenezaji wa madawati.

Kutokana na hali hiyo, viongozi hao wameitaka Halmashauri kuangalia uwezekano wa kutumia rasilimali zilizopo katika eneo hilo kwa kuzingatia taratibu na sheria, ili kupunguza changamoto ya madawati katika shule za msingi.

Mbali na changamoto za sekta ya elimu, kikao hicho kimejadili pia suala la ukusanyaji wa mapato ya Halmashauri.

Baraza la Madiwani limewataka watendaji wa Halmashauri kuongeza ufanisi katika ukusanyaji wa kodi na mapato kutoka kwa wafanyabiashara, huku likieleza kuwepo kwa uzembe kwa baadhi ya maafisa wanaohusika na ukusanyaji wa mapato.

Madiwani wameeleza kuwa kushindwa kwa maafisa kutekeleza ipasavyo majukumu yao kunaweza kuathiri uwezo wa Halmashauri kutekeleza miradi ya maendeleo na kutoa huduma muhimu kwa wananchi.

Aidha, takwimu zilizowasilishwa katika kikao hicho zimeonesha kuwa wafanyabiashara wengi wanaofanya shughuli zao katika Soko la Buzogwe lililopo ndani ya Manispaa ya Mpanda wanaendesha biashara bila kuwa na leseni.

Hali hiyo imeibua wito kwa Halmashauri kuongeza usimamizi na kuhakikisha wafanyabiashara wanafuata taratibu za kisheria za uendeshaji wa biashara, ikiwemo kuwa na leseni zinazotakiwa.

Baraza limeeleza kuwa hatua hiyo siyo tu itasaidia kuongeza mapato ya Halmashauri, bali pia itasaidia kuweka utaratibu mzuri katika shughuli za biashara na kuhakikisha wafanyabiashara wanafanya shughuli zao kwa mujibu wa sheria.

Kwa ujumla, kikao hicho kimeweka mkazo katika maeneo muhimu yanayogusa moja kwa moja utoaji wa huduma kwa wananchi, ikiwemo upatikanaji wa maji safi na salama shuleni, upatikanaji wa madawati na usimamizi wa mapato ya Halmashauri.

DC Jamila amesisitiza umuhimu wa viongozi wa Serikali, watendaji na madiwani kufanya kazi kwa ushirikiano na kuwa na ufuatiliaji wa karibu wa utekelezaji wa maamuzi na maagizo yanayotolewa, ili kuhakikisha wananchi wa Manispaa ya Mpanda wanapata huduma bora na mazingira yanayokidhi mahitaji yao.

Join the conversation

What do you think about this story?

Share a useful perspective and keep the discussion respectful.

Keep reading

View all news
ON AIR
Jambo Assistant Tayari kukusaidia
JAMBO FM INTELLIGENCE

Kikomo cha maswali 6 kimefikiwa.Jaribu tena baada ya .
Utafiti utafunguka kwenye ukurasa kamili

Majibu ya AI yanaweza kuwa na makosa.