Categories

Do you have a Story?

Call us on 0677 644 444 to submit your news story or incident report!

Kila mwaka watoto Njiti 200,000 huzaliwa.

Waziri wa Afya Ummy Mwalimu amebainisha kuwa takriban watoto laki Mbili mpaka laki Tatu kwa Mwaka huzaliwa kabla ya muda (watoto njiti) Tanzania. Waziri Ummy amesema hayo leo 11 Agosti 2023 katika ofisi ndogo za Wizara ya Afya Jijini Dar es Salaam wakati wa maandalizi ya kuelekea awamu ya pili ya ugawaji wa vifaa tiba kwa ajili ya huduma kwa watoto wanaozaliwa kabla ya muda (watoto njiti) katika Hospitali zaidi ya 80 nchini.

“Watoto takriban laki Mbili mpaka laki Tatu nchini Tanzania wanazaliwa kabla ya wakati lakini pia tunajumuisha na watoto wengine wale wanaozaliwa wakiwa na uzito pungufu chini ya kilogramu 2.5”, ameeleza Waziri Ummy Aidha, Waziri Ummy amesema kuwa asilimia 70 ya watoto watoto njiti wanafariki ndani ya masaa 48 kama hawajapata huduma sahihi kwa wakati.

Amebainisha kuwa juhudi zinazofanywa na Serikali chini ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. Samia Suluhu Hassan ni kuwezesha kupatikana kwa vifaa tiba vyote muhimu vya kuwahudumia watoto njiti nchini. “ Hospitali zilizokuwa zinatoa huduma za uangalizi kwa watoto njiti ni 14 tu lakini kwa sasa zipo Hospitali zenye wodi za watoto Njiti (NICU) zaidi ya 180 nchini, haya ni maendeleo makubwa hapa nchini” ameongeza Waziri Ummy.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *